Free Legal Advice Philippines

Disclaimer: This web site is designed for general information only and does not create attorney-client relationship. Persons accessing this site are encouraged to seek independent counsel for legal advice regarding their individual legal issues.

Log in

I forgot my password




You are not connected. Please login or register

extrajudicial settlement with sale.......

View previous topic View next topic Go down  Message [Page 1 of 1]

1 extrajudicial settlement with sale....... on Tue Apr 23, 2013 11:18 pm

alex7041


Arresto Menor
my father died 2011 at nagbenta kami ng isa sa mga lupa namin noong 2012, residential lot. my sister is in the states at nagpadala sya ng SPA for our mom. yung bumili ng lupa eh kinuha yung original ng SPA na may ribbon at naiwan sa amin yung 1 pang SPA na may tatak lang na seal ng consul sa amerika.

now, yun na lang ang kulang para ma-transfer sa pangalan namin ang mga remaining properties ng father ko. ayaw ibigay nung buyer kasi gusto nila eh sila muna mkapag-transfer. ang problema eh hindi agad inaayos ng buyer yung pagba-bayad ng capital gain ng lupa na nabili nila sa amin. may ginawang extrajudicial with absolute sale ang abogado namin para sa lupang nabili para sa buyer. pwede ba nilang gamitin ito sa bir kapag magba-bayad na sila ng capital gain? it's been more than a year na kasi at ngyon lang aayusin ng buyer lahat.....


salamat po.

View user profile

2 Re: extrajudicial settlement with sale....... on Wed Apr 24, 2013 12:18 am

Ladie


Prision Mayor
Palagay ko ung extrajudicial settlement agreement with absolute sale ay sapat na para duon sa buyer upang bayaran ung capital gains tax (agreement ba ninyo na siya ang babayad ng 6% capital gains tax at 1.5% documentary stamp tax? kasi ang seller ang dapat nagbabayad pero depende sa negotiation ninyo during the sale transaction). Kakailanganin ninyo ung original ng SPA at dapat sa inyo ung kopya. Hindi naman kailangan ng BIR o Register of Deeds ung SPA, kundi ang abogado siyang may kailangan nun. Nagbayad ba kayo ng Estate Tax? Nagbigay ba kayo ng notice of death ng father mo sa BIR? Hay, naku, meron multa pagwala! Have u published your extra judicial settlement agreement in a newspaper? Register of Deeds needs that Affidavit of Publication at CAR from BIR bago mapatitulo sa buyer ung binili niya. Pati kayo kailangan din ninyo ang mga ito sa pagpapatitulo sa inyong mga pangalan ung iba pang lote. I AM NOT A LAWYER, I AM JUST SHARING TO YOU WHAT I EXPERIENCED...my mother died 1997 and my father died 2010... sa dami ng dapat gawin ay hindi namin nabebenta ung properties. Ask ko lang, ung extrajudicial settlement ba ninyo ay base sa Rule 74,Sec 4 of The Rules of Court? If yes, kami rin pero hindi namin ma-liquidate ang mga liabilities dahil kulang kami sa funds, at hangga't lahat ng dapat bayaran ay mabayaran, hindi kami bibigyan ng BIR ng CAR.

View user profile

View previous topic View next topic Back to top  Message [Page 1 of 1]

Permissions in this forum:
You cannot reply to topics in this forum