Free Legal Advice Philippines

Disclaimer: This web site is designed for general information only and does not create attorney-client relationship. Persons accessing this site are encouraged to seek independent counsel for legal advice regarding their individual legal issues.

Log in

I forgot my password




You are not connected. Please login or register

Register of Deeds - requiring Court Order for minor

View previous topic View next topic Go down  Message [Page 1 of 1]

dymphna


Arresto Menor
Nakagawa na po kami ng Extrajudicial Settlement of the Estate and paid all necessary taxes.

Now we are transacting with the RD. But they are requiring na dapat daw may Court Order approving the settlement involving a minor. (One heir kasi is 17yrs old)

Questions:
1. Tama po ba na hingian pa nila kami ng Court Order kahit extrajudicially ginawa ung hatian? (Ung minor po ang may pinakamalaking partition).

2. If yes, paano po ba ang process nito? Kanino kami dapat lumapit?

3. How much po kaya estimated expense for this?

Thank you in advance.

View user profile

hustisya


Prision Correccional
Dapat kasi before you executed the ExtraJudicial Settlement of Estate, in the first place kung alam nyong may minor dapat nilagyan nyo ng guardian will represent him/her. Kasi ang minor under the law is not allowed to involved in any contract. I advice kung hindi nman kayo nagmamadali it would be better if you can wait for next year para 18 na sya then amend the EJS. Kung magccourt order kayo mga nasa 5k din yata ang magagastos nyo tapos aabutin pa yan ng more than 3 mos. kung hindi ako nagkakamali.

View user profile

Ave avila


Arresto Menor
Gud am po!! May katanungan po sana
ako sa inyo.
May nagsanla po sakin nang bukirin at gumawa din po
kami nang kasulatan na every harvest 10 sack of rice ang
ibibigay nila sakin. Pero mula po noong nakuha nila yung
pera at nakaharvest na sila nang maraming beses ni isang
sako wala po sila binigay? Mag 4 na taon na po nakasanla
yung bukirin nila sakin?? At ang bukirin na sinanlaan ko ay nagkakahalagang 40 tou pesos. At isa pa po nalaman nmin na nakasanla pa pala sa ibang tao ang bukirin isinangla sakin at nalaman ko lng dahil ang taong pinagsanlaan nila nong una ay kamag anak din nmin at di rin nla nakukuha yung kasunduan nila sa lupa.. Bale pangalawa ako sa nagsanla dun sa bukirin nila.

Anu po ba ang pwede kong gawin or ikaso sa taong nagsanla
sakin nang bukirin

Maraming salamat po!!

View user profile

dymphna


Arresto Menor
hustisya wrote:Dapat kasi before you executed the ExtraJudicial Settlement of Estate, in the first place kung alam nyong may minor dapat nilagyan nyo ng guardian will represent him/her. Kasi ang minor under the law is not allowed to involved in any contract. I advice kung hindi nman kayo nagmamadali it would be better if you can wait for next year para 18 na sya then amend the EJS. Kung magccourt order kayo mga nasa 5k din yata ang magagastos nyo tapos aabutin pa yan ng more than 3 mos. kung hindi ako nagkakamali.

Sir, nilagyan po ng guardian that will represent the minor sa ESE (family lang ang nag-assign) but RD won't accept. Dapat daw sa court manggaling ang assignment of guardian.

Thank you for your insight.

View user profile

Sponsored content


View previous topic View next topic Back to top  Message [Page 1 of 1]

Permissions in this forum:
You cannot reply to topics in this forum