Free Legal Advice Philippines

Disclaimer: This web site is designed for general information only and does not create attorney-client relationship. Persons accessing this site are encouraged to seek independent counsel for legal advice regarding their individual legal issues.

Log in

I forgot my password




You are not connected. Please login or register

Selling property, title holder is deceased

View previous topic View next topic Go down  Message [Page 1 of 1]

1 Selling property, title holder is deceased on Fri Oct 31, 2014 12:58 pm

Ley man


Arresto Menor
Magandang araw po.
May idudulog lang akong problema tungkol sa pagbebenta ng lupa't bahay na nakapangalan sa taong pumanaw na. Ganito po ang kabuan ng kuwento: Ang nasabing ari-arian ay isang ancestral property na naipundar ng mga ninuno ng biyenan kong babae. Ito po ay naipangalan sa kanya (ayon sa kuwento ng mrs ko) nang nagkaroon po ng cadastral project ang munisipyo sa kadahilanan lahat ng mga kapatid nya (biyenan ko) ay mga citizens na sa ibang bansa. So by document, parang siya na ang nagmamay-ari ng nasabing ari-arian.  Namatay siya na walang iniwan na last will of testament. (naunang namatay ang asawa nya). Sa ngayon, ang mga nabubuhay na kapatid ng biyenan kong babae ay gusto nang ibenta ang nasabing ari-arian. Ang mga anak ng mga pumanaw nang kapatid ay intresado din sa kanilang magiging parte. Ang tanong ko po ay paano po ba mabebenta ang nasabing ari-arian? By document po, ang lumalabas na "legal heirs" ay ang aking asawa ko at ang kanyang mga kapatid. Pero batid nila na ang tunay na nag-mamay-ari ng property ay kanilang ina at ang kanyang mga kapatid. Ano po ba ang magandang gawin nila? Ano po ba ng tamang processo sa problemang tulad nito. Sana po mapaliwangan ninyo po kami.

Gumagalang,
Ley Man

View user profile

hustisya


Prision Correccional
Kung walang will o kasulatan na iniwan yung registered owner (yung nakapangalan sa titulo) ang legal heirs ang may karapatan na magmana ng property. Ang kelangan ng mga legal heirs ay mag execute ng Extrajudicial Settlement of Estate (ibig sabihin ay nagkakasundo ang mga legal heirs sa kanilang parte o hatian sa lupa).

View user profile

3 Re: Selling property, title holder is deceased on Fri Dec 05, 2014 11:45 pm

Ladie


Prision Mayor
I agree with Hustisya at ang prosesong ito ay nasa Rule 74 of the Rules of Court. Kailangan ding ipublish sa newspaper 3 weeks iyong deed of extrajudicial settlement of the estate, bayaran ng karampatang tax gaya ng estate tax at transfer tax.

Note: I am not a lawyer, but just an ordinary person trying to share my opinion and experience that might be of help to your problem.

View user profile

Sponsored content


View previous topic View next topic Back to top  Message [Page 1 of 1]

Permissions in this forum:
You cannot reply to topics in this forum