Free Legal Advice Philippines

Disclaimer: This web site is designed for general information only and does not create attorney-client relationship. Persons accessing this site are encouraged to seek independent counsel for legal advice regarding their individual legal issues.

Log in

I forgot my password




You are not connected. Please login or register

Adultery over almost 30 years. Need advice!

View previous topic View next topic Go down  Message [Page 1 of 1]

1 Adultery over almost 30 years. Need advice! on Mon Sep 07, 2015 11:01 pm

baymax12


Arresto Menor
tanong lang po sa adultery po ba pwedeng ung lover lang ang idemanda and panu po kung ung babae is bedridden na maeexempt po ba siya sa kasong adultery tapos yung lover na lang ang makakasuhan? kasi ang scenario po ng kuya ko nalaman niyang may relasyon yung asawa niya sa iba? 20yrs ago na yun hinayaan lang niya ngayon gusto niya na magdemanda pero yung lalaki lang idedemanda. posible po ba yun? salamat.

View user profile

concepab


Reclusion Perpetua
baymax12 wrote: tanong lang po sa adultery po ba pwedeng ung lover lang ang idemanda and panu po kung ung babae is bedridden na maeexempt po ba siya sa kasong adultery tapos yung lover na lang ang makakasuhan? kasi ang scenario po ng kuya ko nalaman niyang may relasyon yung asawa niya sa iba? 20yrs ago na yun hinayaan lang niya ngayon gusto niya na magdemanda pero yung lalaki lang idedemanda. posible po ba yun? salamat.

Sa pagsasampa ng kasong adultery or concubinage, parehong kinakasuhan ang asawa na nagkasala at ang kalaguyo. Hindi pwedeng isa lang.

Ngayon sa tanong na kung maari pa ba silang makasuhan? Depende.

Meron kasi tayong tinatawag na "prescription period" at ang tagal ng prescription period at depende sa bigat ng krimen na nagawa.

Sa kaso ng adultery,base sa Art. 333 ng Revised Penal Code ng Pilipinas, ang adultery ay may kaparusahang "prison correctional". At base din sa Art. 90 ano mang krimen na may kaparusahang correctional ay may prescription period na ten years.

Ngayon base sa kwento mo, nang-yari ang krimen 20 years ago kung saan lagpas na sa 10 years na prescription period na naayon sa batas. In this case, wala lang karapatan ang kapatid mo na mag-sampa ng kaso at hindi na maaring usigin ang asawa nya sa nagawang krimen.

Hindi ako abogado, so my explanation is incomplete and maybe may mali sa sinabi ko. I hope na mas maipaliwanag ng mga members na abogado ang issue tungkol dito.

View user profile

View previous topic View next topic Back to top  Message [Page 1 of 1]

Permissions in this forum:
You cannot reply to topics in this forum