Free Legal Advice Philippines

Disclaimer: This web site is designed for general information only and does not create attorney-client relationship. Persons accessing this site are encouraged to seek independent counsel for legal advice regarding their individual legal issues.

Log in

I forgot my password




You are not connected. Please login or register

Inheritance ng lupa

View previous topic View next topic Go down  Message [Page 1 of 1]

1 Inheritance ng lupa on Fri May 06, 2011 4:23 pm

michenggay


Arresto Menor
1. Gaano po ba kalaki yung share na makukuha ng mga kapatid ko sa labas? Apat po sila at dalawa lang po kami ng kapatid ko.

2. Kung sakaling meron silang makukuha, pwede po bang iwaive nila yung rights nila sa lupa kung mga bata pa sila? O pwede din ba na gumawa ng kasulatan yung tatay ko na sa aming dalawa lang yung lupa nya?

Yung lupa po na tinutukoy ko ay pagaari ng lolo ko. Sa ngayon di pa po naitransfer sa pangalan ng daddy ko pero maari po bang maihanda na yung mga papeles bilang pagbigay sa anak kahit buhay pa ang tatay ko at kahit hindi pa nasa pangalan nya yung lupa?

3. Conjugal po ba yung lupang minana ng tatay ko? Kung oo, maaarin din daw po bang maibigay ang share ng nanay ko sa amin 2 magkapatid?

Salamat sa tulong. God Bless!!!

View user profile

2 Re: Inheritance ng lupa on Fri May 06, 2011 4:58 pm

FOR QUESTION NO. 3

Art. 91. Unless otherwise provided in this Chapter or in the marriage settlements, the community property shall consist of all the property owned by the spouses at the time of the celebration of the marriage or acquired thereafter. (197a)

Art. 92. The following shall be excluded from the community property:

(1) Property acquired during the marriage by gratuitous title by either spouse, and the fruits as well as the income thereof, if any, unless it is expressly provided by the donor, testator or grantor that they shall form part of the community property;

The property of your lolo which will eventually be inherited by your father is excluded from the community of property unless your lolo expressly provides that the same shall be given to the your father and mother.

View user profile

3 Re: Inheritance ng lupa on Fri May 06, 2011 5:04 pm

michenggay


Arresto Menor
Salamat po.

Sa iba ko pang katanungan...Maari po bang gumawa ng last will ang daddy ko po na sa aming 2 magkapatid ibibigay ang lupang namana nya? Ano pong process at anong kelangan na document?

1. Gaano po ba kalaki yung share na makukuha ng mga kapatid ko sa labas? Apat po sila at dalawa lang po kami ng kapatid ko.

2. Kung sakaling meron silang makukuha, pwede po bang iwaive nila yung rights nila sa lupa kung mga bata pa sila? O pwede din ba na gumawa ng kasulatan yung tatay ko na sa aming dalawa lang yung lupa nya?

View user profile

4 Re: Inheritance ng lupa on Fri May 06, 2011 5:11 pm

The share of an illegitimate child is one half the share of a legitimate child.

Your father can make a will but this will only take effect upon his death.

A minor has no capacity to act; meaning his minority will prevent him to do acts with legal effect which includes waiver of rights to the property.

Any will which deprives the illegitimate child is considered void as to that part. Hence, he cannot exclude his illegitimate children for the purpose of inheritance.

View user profile

5 Re: Inheritance ng lupa on Fri May 06, 2011 5:32 pm

michenggay


Arresto Menor
Salamat po. So kung sakaling sa akin lang po pinamana yung lupa without indicating na wala siyang iiwan sa iba pang anak nya sa labas dun sa last will nya, considered void pa din po ba?

Ang paghahabilin naman po ba sa last will ng buong lupang minana nya sa akin kasi po ako ang panganay ay valid?

Meron pa din po ba silang habol sa lupa?

Ang gusto po kasi ng tatay ko e sa amin daw po nya ibibigay ang lupa na minana nya at di po namin alam kung paano po ang gagawin.

View user profile

6 Re: Inheritance ng lupa on Fri May 06, 2011 5:34 pm

your father cannot deprive the other compulsory heirs. the same is void.

View user profile

7 Re: Inheritance ng lupa on Fri May 06, 2011 5:37 pm

michenggay


Arresto Menor
Paano po nila ma i-waive ang claim nila? Menor de edad po sila. Ang nanay po ba ang gagawa nun?

View user profile

8 Re: Inheritance ng lupa on Fri May 06, 2011 5:39 pm

yes. a minor cannot act but only through his guardian

View user profile

9 Re: Inheritance ng lupa on Fri May 06, 2011 6:00 pm

michenggay


Arresto Menor
Maari po bang gawin na yung kasulatan ng di paghabol ng mga ibang anak through sa nanay nila ngayon kahit buhay pa ang daddy namin?

If ever po na pwede, may habol pa din po ba ang mga kapatid ko pag nasa tamang edad na sila pagkatapos i waive ng nanay nila yung share nila sa lupa ng daddy namin?

View user profile

10 Re: Inheritance ng lupa on Fri May 06, 2011 6:05 pm

i understand all your concerns but please take note that the will only takes effect upon the death of your father.

the rights are merely inchoate.

View user profile

11 Re: Inheritance ng lupa on Fri May 06, 2011 6:08 pm

michenggay


Arresto Menor
Ok salamat po. Malaking tulong po at nalinawan po kami. Ang gusto po kasi ng daddy ko e iaayos ang lahat para maiwasan ang gulo sa future.

Meron po ba kayong sample ng letter to waive yung rights tulad ng sinasabi nyo po? Papanotarize po ba or kelangan ng pirma ng abogado?

View user profile

12 Re: Inheritance ng lupa Today at 3:56 am

Sponsored content


View previous topic View next topic Back to top  Message [Page 1 of 1]

Permissions in this forum:
You cannot reply to topics in this forum